नागपुरात १४ मे रोजी लोकमत वुमन समिटच्या नवव्या आवृत्तीचे आयोजन

नेशन न्युज मराठी टिम.

नागपूर– लोकमत मीडिया आणि निर्मल उज्ज्वल क्रेडिट कोऑपरेटिव्ह सोसायटी, नागपूर यांच्या संयुक्त विद्यमाने शनिवार, १४ मे रोजी नागपुरात लोकमत वुमेन समिटच्या नवव्या आवृत्तीचे आयोजन करण्यात आले आहे.
स्वत:च्या कर्तृत्वाच्या बळावर विविध क्षेत्रात नावारूपाला आलेल्या महिलांचा प्रवास या शिखर परिषदेत ‘उडने की आशा’ या संकल्पनेतून उलगडला जाणार आहे. या स्त्रिया अन्याय, अत्याचार आणि शोषणाच्या बळी होण्यापासून आज प्रत्येक क्षेत्रात अव्वल स्थानावर पोहोचल्या आहेत.
महाराष्ट्राच्या महिला व बालविकास मंत्री यशोमती ठाकूर, ग्रॅविटस फाउंडेशनच्या अध्यक्षा उषा काकडे आणि निर्मल उज्ज्वल क्रेडिट कोऑपरेटिव्ह सोसायटी, नागपूरचे संस्थापक प्रमोद मानमोडे यांच्या उपस्थितीत या परिषदेचे उद्घाटन होणार आहे. लोकमत मीडियाच्या संपादकीय मंडळाचे अध्यक्ष आणि राज्यसभेचे माजी सदस्य उद्घाटन कार्यक्रमाच्या अध्यक्षस्थानी असतील. यावेळी महाराष्ट्र राज्य महिला आयोगाच्या अध्यक्षा रुपाली चाकणकर, मुख्य सचिव (पर्यावरण व प्रोटोकॉल) मनीषा म्हैसकर, अमरावती शहर पोलीस आयुक्त आरती सिंग, भारतीय मुस्लिम महिला चळवळीच्या संस्थापक झकिया सोमण, सावित्रीबाई फुले पुणे विद्यापीठाच्या इनोव्हेशन अँड इनक्युबेशन सेंटरचे संचालक डॉ. पालकर, एअर इंडिया लिमिटेडच्या कॅप्टन शिवानी कालरा, बाल तस्करीच्या विरोधात कार्यकर्त्या सुनीता कार, अभिनेत्री ईशा कोप्पीकर, रसिका दुगल आणि संजना संघी आणि अलोपेसियाग्रस्त महिलांचे समर्थन करणारी कार्यकर्ती केतकी जानी या वेळी प्रामुख्याने उपस्थित राहणार आहेत.
आज समाजाच्या सर्वच क्षेत्रात महिला उच्च पदावर विराजमान आहेत. मात्र, या प्रवासात त्यांना खूप संघर्ष करावा लागला. त्यांच्या मार्गात अनेक अडथळे आले आणि त्यांना लहान मुलांच्या तस्करीपासून लैंगिक अत्याचारापर्यंत अन्याय आणि अत्याचार सहन करावे लागले. आजच्या समाजातही अनेक ठिकाणी महिलांना असुरक्षित वाटते. पण कर्तृत्ववान महिलांनी बदल घडवून आणण्याचा मार्ग दाखवला आहे. सर्व अडचणींवर मात करून, मानवी प्रयत्नांच्या सर्व क्षेत्रात महिलांनी मोठी झेप घेतली आहे. लोकमत वुमन समिटमधील विविध चर्चासत्रांमध्ये महिलांचा हा प्रेरणादायी प्रवास उलगडला जाणार आहे.

Share via

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2020 Nation News Marathi | All Rights Reserved | Designed By - Way For Web