कल्याण ज्वेलर्स असोसिएशन आणि जी जे एस संस्थेच्या वतीने ज्वेलर्ससाठी चर्चासत्र

नेशन न्यूज मराठी टीम.

कल्याण– ऑल इंडिया जेम्स अँड ज्वेलरी डोमेस्टिक कौन्सिलच्या वतीने बुधवारी 11 मे रोजी स्पोर्ट्स क्लब ऑफ कल्याण येथे सोन्याच्या व्यापाऱ्यांसाठी प्रोत्साहन, संरक्षण आणि प्रगती या विषयावर चर्चासत्राचे आयोजन करण्यात आले होते. या परिसंवादात प्रमुख वक्ते नितीन खंडेलवाल आणि भावीन मेहता यांच्यासोबतच कल्याण ज्वेलर्स असोसिएशनचे अध्यक्ष प्रकाश मुथा आणि असोसिएशनचे उपाध्यक्ष शांतीलाल शहा आणि मदनलाल शंकलेशा आणि मदनलाल शंकलेशा आणि सचिव महेंद्र शंकलेशा आणि वीरेंद्र शंकलेशा उपस्थित होते.

परिसंवादात वस्तू व सेवा कर व्यतिरिक्त सविस्तर माहिती देण्यात आली. वक्ते म्हणून उपस्थित असलेले भावीन मेहता यांनी सोने व्यापाऱ्यांना मार्गदर्शन करताना सांगितले की, सेमिनारला प्रमुख उपस्थित असलेले नितीन खंडेलवाल यांनी एमसीएक्सचे वर्णन आण्विक असे केले आणि सांगितले की एमसीएक्स प्रणाली अणुबॉम्बपेक्षा कमी नाही. त्याचा योग्य वापर केला नाही तर मोठा स्फोट होईल. कल्याण ज्वेलर्स असोसिएशनचे अध्यक्ष आणि शहरातील सुप्रसिद्ध सामाजिक कार्यकर्ते प्रकाश मुथा यांनी पाहुण्यांचे स्वागत केले आणि सांगितले की, ऑल इंडिया जेम्स अँड ज्वेलरी डोमेस्टिक कौन्सिलच्या म्हणण्याकडे लक्ष द्यावे लागेल जेणेकरून आमचे ध्येय पूर्ण होईल.

प्रकाश मुथा यांनी सागितले की या चर्चासत्रात व्यापार्यांना व्यापार कसा वाढवायचा, बँकेतून कर्ज घायचे असेल तर कसे घायचे. त्यासाठी काय काय करायचे, त्याच बरोबर सरकारच्या नव नवीन योजना बद्दल माहिती घेणे,इनकम टक्स काय आहे ,जीएसटी काय आहे. इडी काय आहे. त्याच बरोबर याला घाबरून न जाता सरकार ने जे नियम बनवले आहे त्या चौकटीत राहून काम केले पाहिजे म्हणजे आपल्याला कोणत्याही आडचणीना सामोरे जावे लागणार नाही . आपला व्यापार वाढविण्यासाठी आपल्या कामगारांना कोणते ट्रेनिंग दिले पाहिजे याची सर्व माहिती देणे हा उद्देश या चर्चा सत्राचा होता असे कल्याण ज्वेलर्स असोसिएशनचे अध्यक्ष प्रकाश मुथा यांनी पत्रकारांशी बोलताना सागितले.

Share via

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2020 Nation News Marathi | All Rights Reserved | Designed By - Way For Web