MSME २०२२राष्ट्रीय पुरस्कारासाठी अर्ज करण्याचे आवाहन

नेशन न्यूज मराठी नेटवर्क.

नागपूर – भारतातील सूक्ष्म, लघु आणि मध्यम उद्योगांनी (MSMEs) गेल्या 5 दशकांमध्ये मोठ्या प्रमाणावर विकास केला आहे, तसेच दर्जेदार उत्पादन, निर्यात, नवकल्पना, उत्पादन आणि प्रक्रिया विकासाच्या बाबतीत प्रचंड वाढ नोंदवली आहे. उद्योजकांनी घेतलेल्या कष्टामुळे अनेक वस्तूंचे उत्पादन करणे शक्य झाले आहे, ज्या आतापर्यंत आयात केल्या जात होत्या. भारतीय उद्योजक अतिशय सर्जनशील आणि नाविन्यपूर्ण नवीन उत्पादने आणि प्रक्रिया आहेत तसेच देशांतर्गत आणि जागतिक बाजारपेठेत स्पर्धात्मक राहण्यासाठी नाविन्यपूर्ण सेवा देतात. एमएसएमईच्या गुणात्मक विकासाच्या व्यापक हितासाठी अशा नाविन्यपूर्ण प्रयत्नांना प्रोत्साहन देणे आणि त्यांच्या भावनेला प्रोत्साहन देणे हे शक्य झाले आहे. एमएसएमई मंत्रालय या उद्योजकांच्या उत्कृष्ट कामगिरीसाठी त्यांच्या योगदानाची दखल घेतो आणि राष्ट्रीय स्तरावर पुरस्कार देऊन त्यांना  प्रोत्साहन देत आहे.

मॅन्युफॅक्चरिंग एंटरप्रेन्योरशिपसाठी पुरस्कार (12 पुरस्कार), सेवा उद्योजकतेसाठी पुरस्कार (9 पुरस्कार), उद्योगांच्या विशेष श्रेणीसाठी पुरस्कार (14 पुरस्कार) ज्यात महिला उद्योजकता, SC/ST श्रेणीतील उद्योजक, “दिव्यांग” श्रेणीतील उद्योजक, उद्योजक यांचा समावेश आहे.  ईशान्य  भारतातील राज्यांशी संबंधित आणि एमएसएमईंना संस्थात्मक समर्थनासाठी पुरस्कार. एकूण 44 पुरस्कार आहेत. एंटरप्रायझेसच्या श्रेणीतील पुरस्कारांमध्ये ट्रॉफी, प्रमाणपत्र आणि बक्षीस रक्कम रु. 1 ते 3 लाख आहे.

पात्रता आणि पात्रता अटी: पात्र एमएसएमई पुरस्कारांच्या संबंधित श्रेणीमध्ये ऑनलाइन अर्ज सादर करतील. एक एंटरप्राइझ पुरस्काराच्या एकापेक्षा जास्त श्रेणीसाठी अर्ज करू शकतो.

पुरस्कारांच्या MSME विजेत्यांना त्यांच्या कर्मचार्‍यांना पुरस्काराचे चिन्ह असलेले लेबल, पिन, टाय, लोगो किंवा इतर विशिष्ट बॅज घालण्याची परवानगी देण्याचा विशेषाधिकार असेल. उद्योजक हे चिन्ह त्यांच्या लेटरहेडवर किंवा पुरस्काराच्या वर्षासह जारी केलेल्या कोणत्याही जाहिरातींवर देखील वापरू शकतात. आयकर कायदा, 1961 च्या कलम 10(17) अंतर्गत विजेत्यांना मिळालेल्या रोख बक्षिसाच्या रकमेवर सूट देण्यात आली आहे.

राष्ट्रीय MSME पुरस्कार- 2022 संदर्भात ऑनलाइन अर्ज आमंत्रित करण्यासाठी हायपरलिंक https://dashboard.msme.gov.in/NA  आहे ऑनलाइन अर्ज करण्याची अंतिम तारीख 20  एप्रिल 2022 आहे.

अधिक तपशिलांसाठी  एमएसएमई-डेव्हलपमेंट इन्स्टिट्यूट, सीजीओ कॉम्प्लेक्स, ब्लॉक ‘सी’, सेमिनरी हिल्स, नागपूर-440006 फोन 0712-2510352/2510046 येथे  संपर्क करण्याच आवाहन एमएसएमई-डेव्हलपमेंट इन्स्टिट्यूट, नागपूरतर्फे करण्यात आले आहे.

Share via

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2020 Nation News Marathi | All Rights Reserved | Designed By - Way For Web