केडीएमसी मधील १३ नगरसेवकाचे नगरसेवक पद रद्द

प्रतिनिधी.

कल्याण – डोंबिवली महापालिकेतील 27 गावांमधून वगळलेल्या 18 गावांची कल्याण उपनगर परिषद स्थापन करण्याचा निर्णय राज्य सरकारने एकिकडे घेतला असताना या गावांचे प्रतिनिधित्व करणाऱ्या 13 नगरसेवकांचे पद अखेर रद्द झाले आहे . महापालिकेच्या निवडणूक विभागाने यासंदर्भात सादर केलेल्या अहवालावर आयुक्त डॉ . विजय सूर्यवंशी यांनी गुरुवारी शिक्कामोर्तब केले आहे . 
केडीएमसीतील 27 गावांमधील 18 गावे राज्य सरकारकडून वगळण्यात आली आहेत . यात घेसर , हेदुटणे , उंबोली , भाल , द्वारली , माणोरे , वसार , आशेळे , नांदिवली तर्फे अंबरनाथ , आडिवली – ढोकळी , दावडी , चिंचपाडा , पिसवली , गोळीवली , माणगाव , निळजे , सोनारपाडा , कोळे या गावांचा समावेश आहे. तर, आजदे , सागाव , नांदीवली पंचानंद , घारीवली , संदप , उसरघर , काटई , भोपर , देसलेपाडा ही गावे केडीएमसीत ठेवली आहेत . केडीएमसीतील नगरसेवकांचे सदस्यत्व 11 नोव्हेंबरला संपुष्टात येत आहे . दरम्यान 27 गावातील 18 गावे महापालिकेतून वगळण्यात आल्याने या गावातील नगरसेवकांचे पद रद्द करा असा अहवालमहापालिकेच्या निवडणूक विभागाने सूर्यवंशी यांना पाठविला होता . त्याला आयुक्तांनी मान्यता दिल्याने मुदत संपण्यापूर्वीच तेथील नगरसेवकांचे पद रद्द झाले आहे . त्यामुळे मोरेश्वर भोईर , रमाकांत पाटील , सोनी अहीरे , उर्मिला गोसावी , कुणाल पाटील , प्रमिला पाटील , प्रभाकर जाधव , दमयंती वझे जालिंदर पाटील , इंदिरा तरे , विमल भोईर , शैलजा भोईर , सुनिता खंडागळे या 13 नगरसेवकांचे सदस्यत्व रद्द झाले आहे.नगरसेवकपद रद्द करण्याच्या कार्यवाही वर संबंधित नगरसेवक काय प्रतिक्रिया देतात यावर सगळ्याचे लक्ष लागले आहे.

Share via

© 2020 Nation News Marathi | All Rights Reserved | Designed By - Way For Web