बीसीसीआय च्या वार्षिक प्लेअर कराराची घोषणा

भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाने (बीसीसीआय) ऑक्टोबर 2019 ते सप्टेंबर 2020 या कालावधीत टीम इंडियासाठी वार्षिक प्लेअर कराराची घोषणा केली. टीम इंडियाचे खेळाडू (ज्येष्ठ पुरुष) चार श्रेणी गटात विभागले गेले- ‘ग्रेड ए +, कंत्राटांच्या वितरणासाठी ग्रेड अ, ग्रेड ब आणि ग्रेड सी. ग्रेड ए + श्रेणीतील खेळाडूंना आयआरआर bound कोटी मिळणे बंधनकारक आहे तर ग्रेड अ श्रेणीतील गटातील खेळाडूंना 5 कोटी मिळणार आहे.
ग्रेड बी आणि ग्रेड सी श्रेणीत समाविष्ट केलेल्या खेळाडूंना अनुक्रमे R कोटी आणि आयएनआर एक कोटी प्राप्त होईल. विराट कोहली, रोहित शर्मा आणि जसप्रीत बुमराह या तिघांना ग्रेड ए + प्रकारात स्थान देण्यात आले आहे. रविचंद्रन अश्विन, रवींद्र जडेजा, भुवनेश्वर कुमार, मोहम्मद शमी आणि रिषभ पंत यांच्यासह अनेक नामांकित खेळाडूंचा दर्जा अ वर्गात समावेश झाला आहे. वार्षिक प्लेअर करारामधून एक उल्लेखनीय अपवाद म्हणजे एमएस धोनी जो न्यूझीलंडविरुद्धच्या वर्ल्ड कप २०१ 2019 मध्ये झालेल्या पराभवानंतर खेळापासून दूर आहे. 38 वर्षांच्या जुन्या खेळामधून निवृत्ती घेतल्याबद्दल अलीकडे बरेच अंदाज बांधले जात आहेत.
उमेश यादव, युजवेंद्र चहल, हार्दिक पंड्या आणि मयंक अग्रवाल यांच्यासह भारताची पहिली पसंतीची कसोटी विकेटकीपर ऋद्धिमान सहा ग्रेड बी प्रकारात स्थान मिळवली आहे.
श्रेयस अय्यर, जो भारतासाठी उदात्त फॉर्ममध्ये आहे आणि नुकतीच क्रमांक con मधील समस्येचे निराकरण करण्यात मदत करीत आहे, त्याला केदार जाधव, नवदीप सैनी, दीपक चहर, हनुमा विहार आणि वॉशिंग्टन अशा अनेक नामांकीत नावे असलेल्या श्रेणीतील श्रेणीत स्थान देण्यात आले आहे. सुंदर.
बीसीसीआयच्या वार्षिक खेळाडू कायम राखण्यासाठीची संपूर्ण यादी 2019-20:
ग्रेड ए +
विराट कोहली, रोहित शर्मा, जसप्रीत बुमराह

ग्रेड अ
रविचंद्रन अश्विन, रवींद्र जडेजा, भुवनेश्वर कुमार, चेतेश्वर पुजारा, अजिंक्य रहाणे, के एल राहुल, शिखर धवन, मोहम्मद. शमी, इशांत शर्मा, कुलदीप यादव, रिषभ पंत

ग्रेड बी
ऋद्धिमान सहा, उमेश यादव, युजवेंद्र चहल, हार्दिक पंड्या, मयंक अग्रवाल

श्रेणी सी
केदार जाधव, नवदीप सैनी, दीपक चहर, मनीष पांडे, हनुमा विहारी, शार्दुल ठाकुर, श्रेयस अय्यर, वॉशिंग्टन सुंदर
Share via

© 2020 Nation News Marathi | All Rights Reserved | Designed By - Way For Web